Dukkan Bayanai

Labaran Kamfani

Kai ne a nan:Gida> Labarai > Labaran Kamfani

Yadda Ake Zaɓan Racket ɗinku?

Lokaci: 2022-11-09 Hits: 48

Ko kai ɗan wasa ne mai ci gaba ko sababbi ga Padel, zaɓin raket ɗin da ya dace muhimmin yanke shawara ne. Akwai nau'ikan raket da yawa a kasuwa amma ba duka suna da farashi iri ɗaya da aiki ba don haka, wanne ne ya dace da ku?

Abu na farko da kuke buƙatar tunawa shine, babu wani abu kamar "cikakken raket na Padel". Koyaya, tabbas akwai raket ɗin Padel, wanda ya fi dacewa, ya dace da ku. Barin la'akari kamar farashi ko kayan ado, akwai wasu 'yan halaye waɗanda ke ƙayyade yadda raket ɗin Padel ke aiki a hannun ku kuma waɗannan yakamata su zama manyan ƙa'idodin jagora yayin zabar raket ɗin ku. Abu mafi mahimmanci lokacin siyan raket ɗinku yakamata ya zama matakin wasan ku da halayen da racket zai iya bayarwa ga wasan ku.

4

1.Ya kamata raket ɗinku ya dace da matakin wasan ku

●Mafari,

● Mai kunnawa na yau da kullun (Matsakaici)

●Mai girma ko Ƙwararru

2.Dagewa

Raket ɗin Padel, kamar kowane samfuri, yakamata ya kasance yana da inganci mai kyau. Duk da haka, saboda ainihin manufar buga ƙwallon ƙwallon ƙafa, dole ne ya zama haɗuwa da wasu siffofi kamar ƙananan nauyi, elasticity da ƙarfi. Wannan yana nufin cewa abun da ke ciki na iya haɗawa da ingantaccen haɗin kayan aiki daban-daban na juriya da karko.

Ainihin, Padel, na iya zama kamar yanki ɗaya amma a haƙiƙa akwai sassa uku tare da abubuwan ƙira daban-daban waɗanda aka haɗa su cikin sifa ɗaya:

●Firam ko bayanin martaba: waje a kusa da babban yanki mai tasiri, wanda ke ba wa raket da ƙarfi da ƙarfi.

●Tsarin tasirin: shine mafi mahimmancin ɓangaren racket kamar yadda shine wurin da ƙwallon ƙwallon yake bugawa kuma aikin ya dogara da tsarin su.

●Shaft: wanda yawanci ana nannade shi da roba ko riko wanda shine inda ake rike da raket.

3

3.Dace nauyi

Za a iya raba raket gabaɗaya zuwa masu sauƙi (kasa da gram 375) ko waɗanda suka fi nauyi (fiye da gram 375). Kowane ɗayan waɗannan zai ba da wasan motsa jiki daban-daban kuma saboda haka ana ba da shawarar zaɓin nauyi dangane da matakin wasan.

Dangane da wannan, lura cewa yayin da za mu iya motsa raket mai nauyi tare da sauƙi mafi sauƙi da sauri (madaidaicin wasan volley) duk da haka kuna rasa ƙarfi a cikin harbinku, musamman yayin da muke gajiya. Raket mai nauyi zai zama mafi wahala don motsawa, amma a gefe guda, zai ba da ƙarin iko a tasiri. Makullin yadda muke ɗaukar nauyin raket ɗin ya dogara da yadda ake rarraba wannan nauyin a cikin raket ɗin kanta.

4.Balance

A cikin raket na Padel, ma'auni yana nuna ma'anar da yawancin nauyin ya tattara tare da axis na tsaye. Ma'auni na iya zama:

Maɗaukaki: waɗannan raket ana kiransu "manyan kawunansu" saboda nauyinsu yana mai da hankali kusa da kan racket (kishiyar ƙarshen hannun.) Duk da ƙananan nauyi, sanya nauyin a nesa da hannunmu zai sa mu ji cewa. sun fi nauyi. Irin wannan nau'in raket yana ba da iko mai yawa, amma yana iya ɗaukar nauyin wuyan hannu, yayin da nauyin ya fi nisa, don haka abin da aka samar ya fi girma (ƙarin ƙarfin da ake buƙata don riƙe raket). Waɗannan Raket ɗin ma'auni yawanci suna da siffar lu'u-lu'u a saman.

Tsakiyar / Daidaitacce: nauyin yana da ɗan kusa da rikewa, wanda ke ba da mafi kyawun sarrafa raket; don haka samar da ƙarin sarrafawa, da ƙarancin damuwa akan wuyan hannu. Waɗannan raket yawanci suna da siffar hawaye kuma wasu samfuran na iya zama zagaye kuma.

Ƙananan: ƙaddamar da nauyin nauyi yana da nisa a ƙasa, kusa da rikewa kuma wannan yana ba da iko mai kyau, kamar yadda hannun yanzu zai iya motsawa cikin sauƙi. Amma ba shi da iko, wanda ke da mahimmanci ga volleys da harbi na tsaro. Gogaggen 'yan wasa tare da babban taɓawa gabaɗaya suna amfani da shi kuma ko da yake yana da alaƙa da sabani, ana kuma ba da shawarar ga masu farawa saboda gaskiyar cewa zai ba su damar sarrafawa mafi kyau. Waɗannan raket yawanci suna da siffa mai zagaye. Sabuwar sifarmu ta zamani don tunani.

2

A taƙaice, tuna cewa ba duk raket ɗin za su dace da ku daidai ba. Maimakon haka, kowane mutum zai buƙaci samfurin da ya dace da yanayin jikinsa da matakin wasan su. Yayin da ƙwarewar ku ta haɓaka, aikin da kuke nema a cikin racket shima zai haɓaka, amma ƙa'idodin da aka bayyana a sama zasu kasance masu amfani yayin zabar raket ɗin ku na gaba.

1

Zafafan nau'ikan